Menu

Sản phẩm tiêu biểu

Xem thêm ++

RELAXCON 25 (Viên nang mềm) ĐIỀU TRỊ SAY TÀU XE - GIẢM DỊ ỨNG - HỖ TRỢ GIẤC NGỦ

     

 

RELAXCON 25 (Viên nang mềm) 

ĐIỀU TRỊ SAY TÀU XE - GIẢM DỊ ỨNG - HỖ TRỢ GIẤC NGỦ

 

THÔNG TIN SẢN PHẨM

Viên nang mềm Relaxcon 25 chứa hoạt chất Diphenhydramin hydroclorid 25 mg điều trị triệu chứng buồn nôn và nôn cấp tính mà không sốt, phòng và điều trị say tàu xe. 

Giảm nhẹ các triệu chứng dị ứng do giải phóng histamin, bao gồm viêm mũi dị ứng và dị ứng da. 

Điều trị tạm thời ho và cảm lạnh. 

Hỗ trợ giấc ngủ ban đêm.

THÔNG TIN CHI TIẾT

Thành phần, hàm lượng của thuốc:

Mỗi viên nang mềm chứa:Diphenhydramin hydroclorid ………….. 25 mg.

Mô tả sản phẩm: Viên nang mềm hình oval, màu đỏ cam, bên trong chứa dịch thuốc trong, không màu

Thuốc dùng cho bệnh gì:

Điều trị triệu chứng buồn nôn và nôn cấp tính mà không sốt, phòng và điều trị say tàu xe.

Giảm nhẹ các triệu chứng dị ứng do giải phóng histamin, bao gồm viêm mũi dị ứng và dị ứng da.

Điều trị tạm thời ho và cảm lạnh.

Hỗ trợ giấc ngủ ban đêm.

Nên dùng thuốc này như thế nào và liều lượng:

Cách dùng:

Có thể uống diphenhydramin cùng với thức ăn, nước hoặc sữa để làm giảm kích thích dạ dày. Khi dùng diphenhydramin để dự phòng say tàu xe, cần phải uống ít nhất 30 phút, và tốt hơn là 1 – 2 giờ, trước khi đi tàu xe.

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:

Chống nôn và say tàu xe: 1 - 2 viên/ lần, nếu các triệu chứng buồn nôn vẫn còn, có thể uống thêm 1 liều nhưng phải cách lần uống đầu 4-6 giờ.

Viêm mũi dị ứng, dị ứng da và cảm lạnh: 1 - 2 viên/ lần, 4 - 6 giờ một lần.

Trị ho: 1 viên/ lần, 4 - 6 giờ một lần.

Hỗ trợ giấc ngủ về đêm: 2 viên/ lần, 20 - 30 phút trước khi đi ngủ. Không nên uống kéo dài quá 7 - 10 đêm.

Trẻ từ 6 đến 12 tuổi:

Chống nôn và say tàu xe: 1 viên/ lần, nếu các triệu chứng buồn nôn vẫn còn, có thể uống thêm 1 liều nhưng phải cách lần uống đầu 4-6 giờ.

Viêm mũi dị ứng, dị ứng da và cảm lạnh: 1 viên/ lần, 4 - 6 giờ một lần.

Trị ho: 1 viên/ lần, không quá 3 viên mỗi ngày.

Khi nào không nên dùng thuốc này:

Bệnh nhân mẫn cảm với diphenhydramin hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Chống chỉ định với những người mắc các bệnh sau: Hen suyễn, glaucom góc đóng, phì đại tuyến tiền liệt, loét dạ dày tá tràng, tắc nghẽn cổ bàng quang hoặc tắc pyloroduodenal, rối loạn chuyển hóa porphyrin.

Nên tránh dùng những thuốc hoặc thực phẩm gì khi đang sử dụng thuốc này:

Thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương: Tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương có thể tăng khi dùng đồng thời thuốc kháng histamin với các thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương khác gồm barbiturat, thuốc an thần và rượu.

Thuốc ức chế monoamin oxydase (MAO) kéo dài và làm tăng tác dụng kháng cholinergic của Diphenhydramin. Chống chỉ định thuốc kháng histamin ở người đang dùng thuốc IMAO.

Bởi vì Diphenhydramin có thể gây đối kháng tại thụ thể muscarinic, ảnh hưởng đến thuốc kháng cholinergic (ví dụ atropine, thuốc chống trầm cảm ba vòng). Do đó khuyến cáo không nên uống đồng thời với Diphenhydramin.

Diphenhydramin là chất ức chế isozyme cytochrome P450 (CYP2D6). Vì thế Diphenhydramin có thể tương tác với những thuốc chuyển hóa lần đầu qua CYP2D6 (ví dụ metoprolol và venlafaxine).

Cần làm gì khi một lần quên không dùng thuốc:

Nếu quên uống một liều, hãy uống ngay khi nhớ ra. Bỏ qua liều đã quên nếu nó gần với thời gian cho liều tiếp theo. Đừng uống hai liều với nhau để bù cho liều đã quên.

Khi nào cần tham vấn bác sĩ, dược sĩ:

Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến bác sĩ hoặc dược sĩ.

Hạn dùng của thuốc:24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Đóng gói: Hộp 6 vỉ, 10 vỉ x 10 viên nang mềm.

Sản xuất tại:

CÔNG TY LIÊN DOANH DƯỢC PHẨM MEBIPHAR-AUSTRAPHARM

 Địa chỉ:Số Lô III  18 cụm 4,  Nhóm CN III, Đường số 13, KCN Tân Bình, P. Tây Thạnh, Q. Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh.

Phân phối bởi:

CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DƯỢC PHẨM ÚC CHÂU

Địa chỉ: 74/18 Trương Quốc Dung, phường 10, quận Phú Nhuận, Thành phố Hồ Chí Minh

Điện thoại: 028. 3844 7829 Fax: 028. 3845 4175

Để xa tầm tay của trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.Thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Số ĐK: VD-33049-19

Xem tiếp

ĐỐI TÁC UY TÍN

CÔNG TY TNHH TM DƯỢC PHẨM ÚC CHÂU

  74/18 Trương Quốc Dung, P. 10, Q. Phú Nhuận, Tp. HCM
  (84-28) 38 447 829    (84-28) 3845 4175
  info@austrapharm.net    http://www.thuocucchau.com
Số 0302064627 do Sở Kế hoạch đầu tư cấp ngày 24 tháng 10 năm 2019